



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA AFYA
BARAZA LA WATAALAM WA MAABARA
Tovuti: www.hlpc.go.tz



TANGAZO

KUHUISHA USAJILI KWA MWAKA WA FEDHA 2025/2026

Ofisi ya Msajili Baraza la Wataalam wa Maabara inapenda kuwataarifu Wataalam wa Maabara wote kuhuisha usajili wao kwa mujibu wa sheria namba 22 ya mwaka 2007 na kanuni za mwaka 2010

Kila Mtaalam wa Maabara anatakiwa awe amehuishia usajili (Ada ya Mwaka) wake mwaka huu wa fedha 2025/2026 unaoisha Juni 30, 2026. Kama Mtaalam hajalipia ada ya mwaka kuanzia Julai 1, 2025 hadi sasa atakuwa anadaiwa hivyo anasisitizwa kulipia kabla ya Mei 30, 2026 kuepuka adhabu na kutekeleza takwa la kisheria.

Malipo yote yanalipwa kwa control number kupitia akaunti ya mfumo wa hprs.moh.go.tz

Jinsi ya kulipia ada ya mwaka kuptia mfumo wa hprs.moh.go.tz

HATUA YA KWANZA

- Ingiza **email** na **password** ya mfumo
- Nenda sehemu ya **Licensing**
- Chagua maneno yaliyoandikwa **licensing type**
- Chagua kiwango cha fedha kitakachoonekana
- Chagua **Apply now**
- Chagua **Ok**

HATUA YA PILI

- Nenda kwenye sehemu ya **Payment**
- Chagua neno **control number** lililopo kwenye kiboksi, chagua kiboksi cha juu
- Chagua neno **Request control number** litakaloonekana
- Control number ya malipo itatokea hapo kwenye mfumo
- Lipa kwa simu au kwa benki ya NMB

Kwa msaada wa video unaweza kutembelea mtandao wa kijamii wa baraza Instagram ([hlpc_tanzania](https://www.instagram.com/hlpc_tanzania))

Ofisi ya Msajili Baraza la Wataalam wa Maabara linawatakia utekelezaji mwema.

Kwa msaada zaidi simu **0750059900**

Imetolewa na

Ofisi ya Msajili

Baraza la Wataalam wa Maabara

01.04.2026

